



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 17/01/2026.**

[Mikoa ya Rukwa, Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Morogoro, Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Ruvuma, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Lindi, Mtwara, Tanga na Dar es Salaam]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	16°C	12:34	12:46
D'SALAAM	32°C	25°C	12:17	12:43
DODOMA	30°C	19°C	12:32	12:56
KIGOMA	28°C	20°C	12:57	01:19
MBEYA	25°C	14°C	12:36	01:10
IRINGA	28°C	18°C	12:30	12:58
NJOMBE	22°C	12°C	12:30	01:08
MWANZA	29°C	18°C	12:49	01:00
TABORA	29°C	19°C	12:45	01:07
TANGA	32°C	24°C	12:20	12:42
ZANZIBAR	32°C	25°C	12:17	12:43

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30 kwa saa kwa Pwani ypte;** Kutoka **Kaskazini Mashariki kwa Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kaskazini kwa Pwani ya Kusini.**

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi makubwa kiasi.**

Matarajio kwa siku ya Jumatatu tarehe 19/01/2026: Mabadiliko Kidogo.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 17/01/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz